ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ จัดชุดกิจการพลเรือน ร่วมกับส่วนราชการต่าง และประชาชนจิตอาสา เข้าร่วมโครงการ กองทัพเรือรวมพลังจิตอาสา ทำความดี ด้วยหัวใจ ณ โครงการหมู่บ้านเศรษฐกิจพอเพียง และฟาร์มตัวอย่าง บ.รอตันบาตู ต.กะลุวอเหนือ อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส ร่วมกันพัฒนาในส่วนที่ได้รับมอบหมาย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทุกส่วนให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑