ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ และกำลังพล ๓ นาย เป็นตัวแทนกองร้อยทหารพรานที่ ๖ เข้าร่วมงานฌาปนกิจศพ นาง มลุลี ไฝ่ภักดี มารดา อาสาสมัครทหารพราน ธนากร ใฝ่ภักดี ที่ วัดป่าสวย อ.แม่ลาน จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑