ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย. พร้อมกำลังพล ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนาและพี่น้องประชาชนได้ร่วมโครงการอำเภอยิ้ม ในกิจกรรม มีการแสดงของเด็กนักเรียน กระพบปะพูดคุยแสดงความคิดเห็นระหว่างรัฐกับประชาชน บริการสุขภาพเคลื่อนที่ โดย จ.อ.บุญเสริม วิเศษสิงห์ เจ้าหน้าที่พยาบาล กอง.ร้อย ออกให้บริการด้วย ซึ้งถือเป็นนโยบายที่สำคัญและเป็นแนวทางในการสร้างสัมพัธ์อันดี ระหว่างรัฐกับประชาชน ณ โรงเรียนบ้านกาแร หมู่ที่ ๒ บ้านกาแร ต. ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีนายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธานในการจัดงานครั้งนี้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑