ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย นำชุด ชป.กร นำพัดลม ๒ ตัวไปมอบให้องค์การบริหารส่วนตำบลตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อสนับสนุนเป็นของรางวัล ในการแข่งขันฟุตบอลต้านภัยยาเสพติด ประจำปี ๒๕๖๑ โดยมี นาย สุชาติ ดือราแม กำนันตำบลตะปอเยาะ เป็นผู้รับมอบ เหตุการทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๑ มีนาคม ๒๕๖๑