ร.อ.สมชาติ การญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ เข้าร่วมพิธีเปิดมหกรรมคัดกรอง ภาวะแทรกซ้อนสัญจร โครงการกลุ่มวัยทำงาน อ.ไม้แก่น สุขภาพดี ลดความเสี่ยงโรคเบาหวาน ความดันโลหิตสูง ซึ่งจัดให้มีขึ้นโดยความร่วมมือของ รพ.สต.ป่าไหม้ ร่วมกับ อสม. และ รพ.ไม้แก่น เป้าหมายผู้เข้ารับบริการได้แก่ ปชช.ในพื้นที่ บ.ป่าไหม้ และใกล้เคียง โดย กรม ทพ.นย. ได้ให้การสนับสนุน จนท.พยาบาล จาก มว.อส.ทพ.หญิง จำนวน ๑ ชป. ร่วมปฏิบัติหน้าที่คัดกรองผู้ป่วยเบื้องต้นในครั้งนี้ด้วย ในการนี้ได้รับเกียรติจากนายบำเหน็จ บินหรีม นอภ.ไม้แก่น เป็นประธานพิธีเปิด พร้อมด้วย หน.ส่วนราชการต่าง ใน พื้นที่ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น เข้าร่วมกิจกรรมโดยพร้อมเพรียง ณ รพ.สต.ป่าไหม้ ม.๑ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ป.น. ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย มี ปชช.เข้ารับบริการการตรวจสุขภาพเป็นจำนวนมาก เป็นการเสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อหน่วยทหาร ลดความหวาดระแวง สร้างความไว้วางใจกันในการอยู่ร่วมกันท่ามกลางสังคมพหุวัฒนธรรมมากยิ่งขึ้น สำหรับเหตุการณ์ทั่วไปในพื้นที่ปกติ เมื่อวันที่ ๒๑ มีนาคม ๒๕๖๑