ร.อ.สมชาติ การญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการกิจกรรมตามโครงการสืบสานศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น ประจำปี ๒๕๖๑ โดยมนายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น ผอ.ศปก.อ.ไม้แก่น เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลไทรทอง ปลัดอำเภอ หัวหน้าหน่วยงาน ส่วนราชการ ประชาชน เข้าร่วมในกิจกรรม และได้เดินตรวจเยี่ยมเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับพ่อค้า แม่ค้า ที่ออกร้านจำหน่ายสินค้าตลาดนัดประชารัฐ ณ ตลาดนัดองค์การบริหารส่วนตำบลไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปกติ เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑