ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. ช่วยประชาชนเกี่ยวข้าวในนาบริเวณริมเส้นทางถนนสาย ๔๑๕๕ เพื่อเป็นการลดภาระในการจ้างแรงงานเกี่ยวข้าวของประชาชนและเป็นการเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างประชาชนกับหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติประชาชนมีความยินดีและดีใจที่ทหารจัดกำลังพลมาช่วยดำเนินการเกี่ยวข้าว เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑