ร้อย ทพ.นย.ที่. ๑๑ โดย.ร.อ. สมศักดิ์ ตะคุณนะ หน.ชป.กร. ได้จัดชุด ชป.กร.และรถนำ ชป.ทพ.นย.หญิง เพื่อร่วมกิจกรรมลูกเสือและเนตรนารี ของโรงเรียนเจริญศาสตร์ บ้านต้นไทร ม.1 ต.ปาลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ภาคเช้า เป็นกิจกรรมเดินทางไกลตามสถานี ๑.สถานีเรียนรุ้สามัคคีและเสียสละ ๒. ปิงปองสามัคคี ๓.ปิดตาสัมผัสสิ่งของและลอดซุ้ม ๔.สถานีไต่เชือกข้ามลำน้ำ เวลา ๑๒๐๐ พิธีปิดกองการฝึกและร่วมร้องเพลงสามัคคีชุมนุม หลังจากปิดพิธีเสร็จร่วมรับประทานอาหารอันเสร็จพิธีการฝึกลูกเสือและเนตรนารี เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๙ มีนาคม ๒๕๖๑