ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ร.ต.รณรงค์ แช่มชื่น รอง.ผบ.ร้อย และ พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย ตลอดจนคณะกรรมการและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในเขต ๖ ตำบล ของอำเภอยี่งอ เข้าร่วมประชุม และสรุปเกี่ยวกับนโยบายการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทย ตามโครงการไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ในเขต ๖ ตำบลของอำเภอยี่งอ ณ ห้องประชุมอำเภอยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอเป็นประธานในการประชุมครั้งนี้ ซึ้งได้รับความร่วมมือจากคณะกรรมการและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเป็นอย่างดีและมีความสนใจในกิจกรรม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ มีนาคม ๒๕๖๑