ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ. สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง ผบ.ร้อย. หน.ชป.กร. และ ร.ท.หญิง จารุวรรณ เดชโยธิน ผบ.มว.ทพ.หญิง พร้อมกำลังพล อส.ทพ.หญิง จำนวน ๑ ชป. เข้าพบปะพูดคุยกับ นางนิติปัต หวันเมือง ผอ.ร.ร.ปาลุกาสาเมาะ เพื่อประสานสัมพันธ์และร่วมนำ อส.ทพ.หญิง เข้าร่วมกิจกรรมและสืบสภาพวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมค่ายลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ของ ร.ร.เจริญศาสตร์ โรงเรียนกลุ่มเฝ้าระวัง ในครั้งนี้ เมื่อ ๑๘ มี.ค.๖๑ ระหว่างเวลา ๐๘๓๐ - ๑๖๐๐ ซึ่งจัดขึ้น ณ หาดป่าไหม้ บีช แอนด์รีสอร์ท ระหว่างวันที่ ๑๘ ถึง ๑๙ มี.ค.๖๑ ผลการปฏิบัติ จากการเข้าสืบสภาพและสังเกตุการณ์ ปฏิบัติโดยทั่วไปของการเข้าค่าย จัดกิจกรรม พร้อมกับได้ให้ อส.ทพ.หญิง เข้าไปร่วมให้ความรู้เบื้องต้นในการรักษาพยาบาล การดำรงชีพ ได้รับการตอบรับที่เป็นมิตรและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ไม่มีท่าทีความหวาดระแวง ต่อการปฏิบัติงานของ จนท.ทหาร สำหรับวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมเข้าค่าย ในครั้งนี้เพื่อส่งเสริมคุณธรรม ความสมัครสนามสามัคคี และเสริมสร้างความรักชาติให้แก่เด็กนักเรียน ไม่มีแนวโน้มและผลกระทบต่อการบ่มเพาะความเห็นต่างในการสร้างแนวความคิดต่อความมั่นคง การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๘ มีนาคม ๒๕๖๑