ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพลร่วมกับ ประชาชนในพื้นที่ และเด็กค่ายเยาวชนฅนพันธ์ดี ได้ร่วมกันพัฒนา ปรับปรุงภูมิทัศน์ ป่าชุมชนบ้านต้นตาล ป่าบูงอ ณ. หมู่ที่ ๒ บ.ต้นตาล ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยป่าชุมชนบ้านต้นตาล ป่าบูงอ แห่งนี้ ได้สร้างฝายมีชีวิตขึ้น เพื่อให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวในเชิงอนุรักษ์ และ การปลูกฝั่งให้กับประชาชน เยาวชนในพื้นที่ ให้มีการรักษ์ผืนป่า และเพื่อลดการตัดไม้ทำลายป่า ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจากเจ้าหน้าที่ผู้ที่ดูแล เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ มีนาคม ๒๕๖๑