ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียน และพัฒนาสัมพันธ์ ณ มัสยิด นูรุลฮูดาอัลอิสลามียะห์ บ้านกระจูด ม.๔ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ พี่น้องประชาชนให้การต้อนรับและให้ความสนใจดีมาก กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ ได้ให้กำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลามเข้าทำการละหมาดประจำวันศุกร์ ณ มัสยิดดารุลอีมาน คลอแระ ม.๓ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิว่า ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลกลับเข้าฐานปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. นำกำลังพลผู้นับถือศาสนาอิสลาม เข้าร่วมละหมาดวันศุกร์ พร้อมชุดคุ้มกัน ณ มัสยิดมากอมุดดีน ชุมชนโคกกระดุง บ.กูแบบาเดาะ ม.๔ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มีประชาชนมาละหมาด ประมาณ ๑๐๐ คน พร้อมทั้งได้พบปะพูดคุยกับประชาชนหลังการละหมาด ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับจากพี่น้องประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ. สุบรรณ ส่งสวสัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑๐ หมอบหมายให้ ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ทำการแทน โดยมอบหมายให้ จ.อ. กาลัญญู ค. หน.ชป.กร. ได้ให้กำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลามเข้าทำการละหมาดประจำวันศุกร์ ณ มัสยิดดารุลอาซีกีน บ้านโคกนิบง ม.๑ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลกลับเข้าฐานปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑