ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. และกำลังพล เข้าพบปะเยี่ยมเยียนครอบครัวเด็กกำพร้า จำนวน ๕ คน คนโตเป็นเด็กชายอายุ ๑๔ ปี และ ๘ ปี ๗ ปี ๕ ปี และ ๔ ปี ตามลำดับ ซึ่งได้พักอาศัยอยู่กับญาติ ทางฝ่ายมารดาชื่อนางรอมือเลาะ อีแมกาจิ มีอาชีพรับจ้างกรีดยาง ณ บ้านเลขที่ ๗ บ.บือแนกาเซ็ง ม.๒ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส และได้มอบถุงยังชีพ จำนวน ๒ ถุง ผลการปฏิบัติ เด็กทุกคนดีใจ ญาติของเด็กปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑