ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ โดยให้ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. และกำลังพล ชป.กร.ร่วมทำบุญตักบาตรในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือน ๔ ณ วัดไม้แก่น หมู่ ๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีผู้สูงอายุมาร่วมทำบุญประมาณ ๕๐ คน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ โดยให้ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. และกำลังพล ชป.กร.ร่วมทำบุญตักบาตรในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือน ๔ ณ วัดโชติรส หมู่ ๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีผู้สูงอายุมาร่วมทำบุญประมาณ ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพลร่วมกับประชาชนไทยพุทธ ทำบุญ ตักบาตร เนื่องในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือน ๔ ณ วัดเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ต.รณรงค์ แช่มชื่น รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ และกำลังพล ได้ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพลและฟังเทศน์ในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือนสี่ ปีระกา แด่พระภิกษุสงฆ์ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส จำนวน ๓ รูป ร่วมกับพุทธศาสนิกชน ชาวบ้านทุ่งคาเพื่อรักษาและสืบทอดพุทธศาสนาต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑