ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๓ และ ชุด ชป.กร. ได้พบปะเยี่ยมเยียน ครูและนักเรียน พร้อมทั้งมอบขนม และอุปกรณ์กีฬา ให้กับนักเรียนโรงตาดีกา ม.๔ บ.ตันหยง หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ คณะครู รวมทั้งนักเรียน ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ได้รับความร่วมมือเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้สร้างความประทับใจให้กับเด็กนักเรียน และทางโรงเรียนเป็นอย่างมาก ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑