ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ. สุบรรณ ส่งสวสัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑๐ หมอบหมายให้ ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ทำการแทน ได้จัดกำลังพล ๑ ชป.กร. โดย จ.อ. กาลัญญู ค. หน.ชป.กร. ร่วมกับนายอำเภอและคณะ ผู้ใหญ่บ้าน โต๊ะอิหม่ามและชาวบ้าน หมู่ ๑ บ้านโคกนิบง ร่วมกันพัฒนามัสยิดโคกนิบง ๒ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ มีนาคม ๒๕๖๑