ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พ.จ.อ.ขัตติยา อารมณ์สาวะ หน.ชป.๔ และกำลังพล ร่วมโครงการอบรม เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการจัดการปัญหาความมั่นคงรูปแบบใหม่ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ณ หอประชุม อำเภอยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีผู้นำศาสนา ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น และหน่วยงานต่างในพื้นที่รับผิดชอบ ของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ เข้าร่วมงาน จำนวน ๓๐๐ คน โดยการปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ ได้สาธิตการปฏิบัติการตั้งจุดตรวจ จุดสกัด และการรักษาความปลอดภัยบุคคล เพื่อให้ผู้ที่เข้ามาร่วมโครงการได้รับทราบถึงการปฏิบัติ ที่ถูกต้องและนำไปใช้ในการทำงานอย่างถูกวิธี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑