ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.โดยมี จ.อ.สหรัฐ ช. ชป.กร. พร้อมด้วย อส.ทพ.จำนวน ๔ นาย ได้เข้าเยี่ยมบ้านนายบารูวัน กือจิ ในโครงการพาคนกลับบ้าน ๑๘๐ ๒ หมู่ ๗ ไม่พบบุคคลเป้าหมาย พบแต่นางสาวคอลีเยาะ กือจิ ซึ่งเป็นพี่สาว ได้พบปะพูดคุยกับทางเราและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ผลการปฎิบัติ กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑