ร.อ.สมชาติ กาญจมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ บ.รังมดแดง ให้การต้อนรับคณะตรวจเยี่ยม บก.ควบคุม อส.จชต. โดยมี พ.ท.อุดม พุฒน้อย เป็นหัวหน้าคณะ ร่วมกับนายฉัตรเทพ เพิ่มทรัพย์ ปลัดอำเภอ หน.ประจำตำบลดอนทรายและ หน.ชุด ชคต.ดอนทราย พร้อมกำลังพล อส.ชคต.ดอนทราย ร่วมด้วยกำลังพล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ รวมทั้งสิ้น ๔๕ นาย ณ ทก.ชคต.ดอนทราย ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ซึ่งวัตถุประสงค์ของคณะตรวจเยี่ยมในครั้งนี้เพื่อติดตามความคืบหน้า รับทราบปัญหาข้อขัดข้องการจัดตั้ง ชคต. ในพื้นที่ จว.ปัตตานี ซึ่งในการนี้ น.ต.ไกรวัตร สายเปียง หน.ยก.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร.ในนามผู้แทน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. เข้าร่วมให้การต้อนรับคณะดังกล่าวในครั้งนี้ด้วย ผลการปฏิบัติไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑