ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร่วมกับตัวแทนของเด็กเยาวชนฅนพันธ์ดี และผู้นำท้องที่ ร่วมมอบพัดลมที่ นาง อัมพร มะหะมะ ได้นำมาซ่อม ณ.ศูนย์การเรียนรู้เกษตรพอเพียงและศูนย์อบรมค่ายเยาวชนฅนพันธ์ดี ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ โดยช่างประจำกองร้อย และเด็กค่ายเยาวชนฅนพันธ์ดีได้ร่วมกันซ่อมทำเป็นที่เรียบร้อยพร้อมนำส่งคืนให้กับ นาง อัมพร มะหะมะ บ้านเลขที่ ๖๖ ๒ หมู่ที่ ๒ บ.ต้นตาล ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส จำนวน ๒ เครื่อง ผลการปฎิบัติ นาง อัมพร มะหะมะ มีความดีใจเป็นอย่างมาก และขอขอบคุณทหารในพื้นที่ ที่ดูแลบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชนเสมอมา และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑