ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.ท สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย นำกำลังพลร้อย ทพ.ที่ ๖ ร่วมกับ นายก อบต ต.ตะปอเยาะ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ม.๔ บ้านบลูกาสนอ ชุดคุ้มครองตำบลตะปอเยาะ กลุ่มจิตอาสาญาลันนันบารู ต.ตะปอเยาะ กลุ่มแม่บ้าน อาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ต. ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส และชาวบ้าน ต.ตะปอเยาะ ร่วมกันพัฒนาที่จุดชมวิวเขายือลาแป รอยต่อเทือกเขาบูโด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๓ มีนาคม ๒๕๖๑