ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ โดย จ.อ.นฤชล ช. หน.ชป.๒ พร้อมด้วย จนท.พยาบาล ร่วมเป็นครูฝึกและวิทยากรในการเข้าค่ายลูกเสือ ของกลุ่มลูกเสือลุโบะสาวอ ซึ่งประกอบไปด้วย ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ ๙ ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ร.ร.ปูซูตีฆอ และ ร.ร.สุไหงบาตู ซึ่งเข้าค่าย ณ ค่ายฝึกลูกเสือชั่วคราว ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ ๑๐ การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย นักเรียนได้รับทั้งสาระ ความรู้ และความบันเทิง ทางผู้กำกับลูกเสือขอบคุณหน่วยที่ให้ความดูแลเอาใจใส่ด้านการศึกษาของเยาวชนในพื้นที เมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.ท. บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดยจัดกำลังพล ๑ ชป. และ ๑ ชป.กร. โดยมี จ.อ. สุริยันต์ ท. หน.ชป. และ จ.อ. กรัญญู ค. หน.ชป.กร. เป็นผู้ควบคุมการปฏิบัติ โดยหมอบหมายให้ เป็นวิทยากรในการจัดกิจกรรมลูกเสือ ณ โรงเรียนบ้านโคกนิบง ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๓ มีนาคม ๒๕๖๑