ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ เข้าร่วมในพิธีเปิดกิจกรรม กีฬาสภาเยาวชนต้นแบบ อบต.ดอนทราย พร้อมมอบเครื่องดื่มและขนมสนับสนุนให้เพื่อกิจกรรมในการนี้ด้วย ซึ่งมีเยาวชนของโรงเรียนในพื้นที่ ต.ดอนทราย รร.บ้านป่าไหม้ รร.บ้านรังมดแดง และ รร.บ้านละเวง เข้าร่วมกิจกรรมประมาณ ๒๐๐ คน โดยจัดให้มีขึ้นระหว่างวันที่ ๑๒ ถึง ๑๓ มี.ค.๖๑ ณ จุดชมวิว หาดป่าไหม้ ม.๑ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มี นายอาแว ดาแม นายก อบต.ดอนทราย เป็นประธานในพิธีเปิด ร่วมด้วยปลัด อบต.ดอนทราย ผู้นำท้องถิ่น คณะครู และนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไป ในพื้นที่ปกติ เมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๖๑