ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.นำนักเรียนชั้น ม.ศ. ๔ และ ม.ศ. ๕ ร.ร.บาเจาะ จำนวน ๑๖ คน กลับจากเข้าร่วมกิจกรรมทัศนศึกษานอกสถานที่ โครงการรวมใจไทยเป็นหนึ่ง กองทัพเรือ รุ่นที่ ๓ ประจำปี ๒๕๖๑ ในหน่วยงานของ ทร.และหน่วยงานเอกชนพื้นที่ กรุงเทพ รวมทั้งพื้นที่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โดยมี น.อ.เทพประทาน เข่งเจริญ รอง ผบ.ฉก.นย.ทร.และ ผบ.ฉก.นย.ภต. เป็นประธานกล่าวปิดกิจกรรม ณ สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ บ้านทอน ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จ.นราธิวาส นำนักเรียนมาส่งยัง ร.ร.บาเจาะ เวลา ๑๖๓๐ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผลการปฏิบัติผู้ปกครองและนักเรียนขอบคุณหน่วยที่ให้ความดูแลเอาใจใส่ด้านการศึกษาของเยาวชนในพื้นที่ เมื่อวันที่ ๑๑ มีนาคม ๒๕๖๑