ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ. กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. และกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมนาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน ซึ่งเดินทางมาพร้อมกับชุดแพทย์เคลื่อนที่ เพื่อให้การบริการกับประชาชน ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดตัรบียะห์อัดดีนียะห์ ชื่อในทะเบียนมัสยิด บ.กูแว ม.๕ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้แก่ น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ นกร.ฉก.ทพ.นย.ทร. สาธารณสุข อ.ยี่งอ ผอ.รพ.สต.ลุโบะบายะ กศน.อ.ยี่งอ ผู้ใหญ่บ้าน ต.ลุโบะบายะ ๕ หมู่บ้าน ผู้นำศาสนา เยาวชน และประชาชนในพื้นที่ มีการพบปะพูดคุยและรับทราบปัญหา ระหว่าง จนท.รัฐ กับประชาชน มีการจัดกิจกรรมต่างๆ ได้แก่มอบถุงยังชีพ นันทนาการ บ้านลม ตัดผมเด็กชาย บริการขนม แจกไอศกรีมให้กับเด็ก และการบริการปรนนิบัติบำรุงรถจักรยานยนต์ ผลการปฏิบัติ มีผู้มาร่วมงาน ประมาณ ๒๐๐ คน เข้ารับบริการทางการแพทย์ ๗๗ คน ชาย ๒๘ หญิง ๔๓ เด็ก ๖ ประชาชนในพื้นที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นกันเอง ทุกคนต่างมีความปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมาก เด็กทุกคนมีความสุข และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๑ มีนาคม ๒๕๖๑