ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นายมุสตอฟากามัส หะยีฮาระสะ บาบอ สถาบันปอเนาะอิฮญาอฺอูลูมิดดีน ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนขัอคิดเห็นระหว่างเจ้าหน้าที่ทหารกับผู้นำศาสนาในพื้นที่ ก่อนเดินทางกลับได้เปลี่ยนธงไตรรงค์ผืนใหม่ แถวเคารพธงชาติ ร้องเพลงชาติ และเชิญธงขึ้นสู่ยอดเสา พูดคุยกับนักเรียนหน้าแถวเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผลการปฏิบัติครูและนักเรียนขอบคุณหน่วยทีให้ความดูแลเอาใจใส่ความเป็นอยู่ของประชาชนในพื้นที่ เมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๑
ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ เข้าพบปะผู้บริหาร สถาบันปอเนาะดารุลแอ็นศอร์ ยือลอ หมู่ ๓ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๑
ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ เข้าพบปะผู้บริหาร สถาบันปอเนาะ มูลนิธิอัลดะวะห์วาตัรบียะห์อิสลามียะห์ ยาโต๊ะ หมู่.๖ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับด้วยดี เหตุการณ เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๑