ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ. สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย ที่ ๑๐ ทำการต้อนรับคณะนายทหารใหม่ นย. โดยบรรยายสรุปจาก ฉก.ทพ.นย.ทร และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดยการแนะนำให้ความรู้ด้านต่างกับนายทหารใหม่ เกี่ยวกับยุทโธปกรณ์ด้านการรบและยุทโธปกรณ์พิเศษ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ. เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๑