ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร. โดยมี จ.อ.สุเมธ สวัสดี เข้าร่วมกับชาวบ้านชูโว ในการก่อสร้างและเทคานมัสยิด ณ มัสยิดบ้านชูโว ม.๕ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากชาวบ้าน และผู้นำศาสนาในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๖ มีนาคม ๒๕๖๑