ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. พร้อมประชาชนในพื้นที่ ม.๔ ต.ดอนทราย ร่วมกับศูนย์วิจัยและพัฒนาประมงชายฝั่ง จว.ปัตตานี ปล่อยพันธ์กระพงขาว จำนวน ๒๐๐๐๐ ตัว ตามโครงการพัฒนาชายฝั่งทะเลอันเนื่องมาจาก พระราชดำริ จว.ปัตตานี ณ คลองละเวง บริเวณพลับพลาประชาร่วมใจ ม.๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปในพื้นทีปกติ เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๑