ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพลให้การ รปภ. และจัดกำลังพล ทพ.นย.หญิง จาก มว.ทพ.นย.หญิง กรม ทพ.นย.ทร. ร่วมให้การต้อนรับ พล.ต.ต.พัฒนวุธ อังคะนาวิน รองผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค ๙ และคณะโรตารี่ภาค ๓๓๓๐ โรตารี่สากล ตอนบนและตอนล่าง ในโอกาสเดินทางมาจัดกิจกรรม สองศาสนารวมใจทำความดี พิธีมอบถุงยังชีพและชุดผ้าขาวห่อศพให้กับมัสยิด โดยมี นายสุรพร พร้อมมูล ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานในพิธี และ ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลพ นายอำเภอบาเจาะเป็นผู้กล่าวต้อนรับคณะ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓ มีนาคม ๒๕๖๑