ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ และ ชป.จ.อ.นฤชล ช. หน.ชป.๑ นำกำลังพลไปตัดผมให้แก่เด็กนักเรียนพร้อมทั้งแจกขนมและแจกนมดัชมิลล์ คิดส์ ณ โรงเรียน บ.ปูซูตีฆอ หมู่ ๓ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ครั้งที่ ๓ เป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายแก่ผู้ปกครองของเด็กและเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างประชาชนกับหน่วยทหารในพื้นที่ โดยมีเด็กนักเรียนมาตัดผม จำนวน ๔๐ คน และแจกนมดัชมิลล์ คิดส์ จำนวน ๙๒ กล่อง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผู้ปกครอง ครูและนักเรียนให้ความเป็นกันเองมีความประทับใจ ชื่นชมและยินดีที่ทหารได้มาดำเนินการกิจกรรมนี้ให้แก่เด็กนักเรีย เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๑