ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ทึ่ ๙ หน.ชป.กร พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.เข้าเยี่ยมเยี่ยนสานสัมพันธ์พร้อมทั้งแจ้งให้ทางอีหม่ามประจำมัสยิดดารุลนาอีม บ้านสำโรง หมู่ ๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ทราบเกี่ยวกับกิจกรรมกาแฟยามเช้า อำเภอไม้แก่น พร้อมทั้งจัดการประชุมร่วมกับส่วนราชการ ณ ทก.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ ได้ให้กำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลามละหมาด ประจำวันศุกร์ ณ มัสยิดคลอแระ ม.๓ บ.คลอแระ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลกลับเข้าฐานปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๑