ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก พร้อมด้วย ชป.กร. ได้เข้าเยี่ยมเยือนและให้กำลังใจนักกีฬาฟุตบอลรุ่นเยาวชนที่กำลังดำเนินการฝึกซ้อมฟุตบอล ที่ สนามกีฬาฟุตบอล หน้า อบต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เยาวชนรู้สึกยินดีที่ จนท.ทหารพรานนาวิกโยธินกองทัพเรือ ที่เข้ามาทำการสนับสนุนเยาวชนให้หันมาเล่นกีฬาและใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์และห่างไกลยาเสพติด กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๑