มว.ทพ.หญิง โดย ร.ท.หญิง จารุวรรณ เดชโยธิน ผบ.มว.ทพ.หญิง และกำลังพล ๒๖ นาย เข้าร่วมพิธีเวียนเทียน เนื่องในวันมาฆบูชา ณ วัดพรหมนิวาส ต.บางนาค อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๑
ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร.และ ชป.กร.พร้อมทั้งชาวบ้านบ้านใหญ่ได้ร่วมฟังธรรมเทศนาและร่วมเวียนเทียนเนื่องในวัน มาฆบูชา ณ วัดมหันตคาม วัดบ้านใหญ่ หมู่ ๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี กำลังพล ร้อย.ทพ.นย.ทร.ที่ ๙ คอยดูแลความสงบเรียบร้อย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๑
ร.ท.บุญมี เพชรทอง รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ชป.กร.พร้อมทั้งชาวบ้านบ้านใหญ่ได้ร่วมฟังธรรมเทศนาและร่วมเวียนเทียนเนื่องในวัน มาฆบูชา ณ วัดสารวัน หมู่ ๒ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี กำลังพล ร้อย.ทพ.นย.ทร.ที่ ๑๐ คอยดูแลความสงบเรียบร้อย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ต.รณรงค์ แช่มชื่น รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร. เข้าร่วมพิธีเวียนเทียน ฟังพระเทศน์ เนื่องในวันมาฆบูชา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๔ ปีระกา เพื่อ ภาวนา เจริญศีล ณ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีประชาชนบ้านทุ่งคา มาร่วมงาน จำนวน ๑๐๐ คน พร้อมกันนี้ได้ทำบุญก่อเจดีย์ทรายและรับศีลจากพระภิกษุสงฆ์ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๑