ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. ได้ให้การต้อนรับคณะครู และนักเรียน จำนวน ๑๑ คน จาก รร.ดารุลกุรอานีลการีม บ.บลูกาสนอ ม.๔ ต.ตะปอเยาะ ซึ่งได้ขอเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้เกษตรแบบพอเพียงของกองร้อย ณ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ บ.โคะ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งได้บรรยาย และพาคณะเข้าศึกษาชมดูแปลงเกษตร และการเลี้ยง ปลา ไก่ เป็ด พร้อมทั้งได้พาไปชมแปลงพืชพันธุ์ผักแบบผสมผสานที่ชาวบ้านนำความรู้จากศูนย์เรียนรู้แห่งนี้ไปใช้ในพื้นที่ดินของตนเอง เพื่อช่วยเสริมสร้างรายได้ และลดค่าใช้จ่ายให้กับครอบครัว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑