ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.กร. โดยมี จ.อ.วุฒินันต์ ประทุม เข้าพบปะพูดคุยกับคณะครู และนักเรียน โรงเรียนบ้านยะลูตง ม.๒ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งมอบสื่อการเรียนการสอนให้กับนักเรียนผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากคณะครู และนักเรียน รวมทั้งได้เข้าเยี่ยมเยียน และพูดคุยกับเด็ก ตามห้องของโรงเรียน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑