เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2567 กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก ให้การสนับสนุนวิทยานการจัดกิจกรรมรัก(ษ์)สิ่งแวดล้อม ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีกร เจ้าหน้าที่ พร้อมสถานที่ ใที่ 4/1 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุสาหกรรม อำเภอเมือง จังหวัดระยอง
Release Date : 25-07-2024 00:00:00
เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2567 กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก ให้การสนับสนุนวิทยากร เจ้าหน้าที่ พร้อมสถานที่ ในการจัดกิจกรรมรัก(ษ์)สิ่งแวดล้อม ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/1 โรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุสาหกรรม อำเภอเมือง จังหวัดระยอง ณ บริเวณพื้นที่ชายทะเล ป่าชายเลนหาดขลอด กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
ในการนี้ นักเรียนโรงเรียนระยองวิทยาคม นิคมอุสาหกรรม ได้ร่วมกันปลุกต้นโกงกาง จำนวน 72 ต้น และเก็บขยะเพื่อเป็นการอนุรักษ์ฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติ และสิ่งแวดล้อม ให้กับคืนสู่ความสมบูรณ์ และเกิดความสมดุลของระบบนิเวศน์
![](/amphibiousbatt/upload/images/images/453218433_899749032198265_1168475913535823436_n.jpg)
![](/amphibiousbatt/upload/images/images/453003638_899743812198787_3238596340346298997_n.jpg)
![](/amphibiousbatt/upload/images/images/453187548_899749028864932_7215279568655768683_n.jpg)