ข้าราชการ พัน.ลว.ฯ จำนวน 5 นาย ที่เข้ารับการอบรมหลักสูตร ในส่วนของ กองบังคับการปฏิบัติการพิเศษ ณ กองบังคับการสนับสนุนทางอากาศ กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน อ.ชะอำ จว.เพชรบุรี โดยมีระยะเวลาการศึกษาอบรม ตั้งแต่ 3 มิ.ย.67 - 5 ก.ค.67 รวม 33 วัน นั้น บัดนี้การฝึกอบรม ได้เสร็จสิ้นลงแล้ว การฝึกฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ปลอดภัย และได้ทำพิธีปิดการฝึกฯ รับใบประกาศนียบัตร ใน 5 ก.ค.67