เมื่อวันที่ ๑๔๐๙๐๐ มิ.ย.๒๕๖๔ กองพันพยาบาล กรมสนับสนุน กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน กองพันพยาบาล กรมสนับสนุน หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง ร่วมกับกองเวชกรรมป้องกัน รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ ฐท.สส. ดำเนินการประชุมปรึกษาและชี้แจงการปฏิบัติเตรียมการรับทหารกองเกินเข้าเป็นทหารกองประจำการผลัดที่ ๑/๖๔ (๑-๒ ก.ค.๒๕๖๔) โดยมี น.ท.ชญาศักดิ์ พิศวง ผบ.พัน.พ.ฯ เป็นประธาน ณ ห้องประชุม พัน.พ.กรม สน.พล.นย.