พลเรือโท ศังกร พงษ์ศิริ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน มอบหมายให้ คุณพรสิริ พงษ์ศิริ ประธานชมรมภริยา นาวิกโยธิน และคณะกรรมการบริหารชมรมภริยานาวิกโยธิน เยี่ยมครอบครัว พ.จ.อ.พงษ์ศักดิ์ จันทะพรม สังกัด กองพันลาดตระเวน กองพลนาวิกโยธิน ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ ซึ่งภรรยาป่วยเป็นมะเร็งระยะที่๒ และทำการรักษาด้วยการผ่าตัดเรียบร้อย เพื่อเป็นการพัฒนาและรักษาขวัญ ได้มอบเงินช่วยเหลือจำนวนหนึ่งเพื่อใช้จ่ายส่วนที่ยังขาด โดยมี คุณอาภา จันทะพรม ผู้ป่วยให้การต้อนรับ ณ บ้านเลขที่ ๗๑/๘๑ หมู่ ๔ ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๖๑