คุณสุภาวดี สิทธินันทน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน และคณะกรรมการชมรมฯ ร่วมพิธีบรรพชาสามเณรนักเรียนจ่า พรรคนาวิกโยธิน ภาคฤดูร้อน เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาส วันคล้ายวันพระราชสมภพ ๒ เมษายน ๒๕๖๒ ณ วัดทรงเมตตาวนาราม ตำบลบางเสร่ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี โดยมีนักเรียนจ่า พรรคนาวิกโยธิน เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน ๑๖๔ นาย และครูปกครอง ๒ นาย เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๒