เมื่อวันที่ 29 ก.ย.65 กองพันทหารช่าง กองพลนาวิกโยธิน กระทำพิธี รับ - ส่ง หน้าที่ และมอบการบังคับบัญชา ผู้บังคับกองพันทหารช่าง ระหว่าง นาวาโท จีรศักดิ์ หวังวรวัฒนากุล ผู้บังคับกองพันทหารช่าง(ท่านเก่า) และ นาวาโท เอกภพ ตลอดไธสง ผู้บังคับกองพันทหารช่าง(ท่านใหม่) ณ ลานอเนกประสงค์กองพันทหารช่าง กองพลนาวิกโยธินหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี