เมื่อวันที่ ๑๗ ม.ค.๖๗ พลเรือตรี ขวัญชัย ขำสม ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธิน และคณะฯ ตรวจเยี่ยม กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก โดยมี นาวาโท เกษมศักดิ์ ชาจันทึก ผู้บังคับกองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก พร้อมด้วยกำลังพล ในสังกัด ร่วมแถวให้การต้อนรับ เพื่อเยี่ยมบำรุงขวัญกำลังพลที่ปฏิบัติหน้าที่ และรับฟังการบรรยายสรุปผลการปฏิบัติงานที่ผ่านมา รับทราบปัญหา ข้อขัดข้อง ของหน่วย ณ กองพันรถสะเทินน้ำสะเทินบก ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี