เมื่อ ๘ ก.ค.๖๗ ว่าที่ น.อ.อดิเรก สาทำ รองผู้บังคับการกรมทหารราบที่ ๒ฯ ผู้แทน ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ ๒ฯ ร่วมพิธีเวียนเทียน สมโภชน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ ณ พระอุโบสถวัดแก้วโกรวาราม พระอารามหลวง โดยมี นายสมชาย หาญภักดีปฏิมา ผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ เป็นประธานฯ